Home Help Search Calendar Login Register
Pages: 1 2 [3] 4   Go Down
Author Topic: อยากทราบว่านกแก้วพันธุ์ไหนที่ร้องเสียงไม่ดังครับผม ?  (Read 11394 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
noru
Guest
« Reply #30 on: April 04, 2011, 09:18:19 PM »

คำตอบคือ นกแก้วตัวที่เป็นใบ้ครับ ฟันขาว ฟันขาว ฟันขาว

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ 555555555 อยากได้เหมือนกัน นะ คะ นก ที่เป็นใบ้ นี่ โดยเฉพาะ นกยูงเป็นใบ้ ใครมีบ้าง คะ ขอซื้้อหาไปเลี้ยง จะลองผสมพันธุ์นกยูงใบ้ ออกมาเป็นรายแรกๆของโลก TBBD TBBD TBBD

Nokmom
[นกเค้าแมว]

« Reply #31 on: April 10, 2011, 03:17:30 PM »

อ๋อครับ  จากร้านพี่เนตร ....  ก็ OK ครับ ....ขยับนิดหน่อย  ฝากความคิดถึง ๆ พี่เนตรด้วยครับ 

แหะๆ

ไปรับกอฟฟินมาแล้วค่ะ แอบตั้งกระทู้ไว้อีกอัน ส่วนกาล่าจองไว้กับเฮียหลอ ได้เบอร์จากคุณเอ ที่ siamphoenix ค่ะ ตอนแรกจองคุณเอไว้แต่คุณเอไม่มีแบ่งให้ คิดว่าอีกไม่นานกาล่าน่าจะมาแล้วค่ะ ตื่นเต้นๆ

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ คุณ อมร มีลูกกาล่าด้วยเหรอ คะ อิอิอิ ชักอยากได้บ้าง เห็น ของ น้อง อุ๋ม น่ารักมากๆ เมื่อสองอาทิตย์ มี คนเสนอ เลเซอร์พาราไดซ์ คู่ ละ 75,000 บ. อยากได้มากๆ ฟามิงโก้ก็ขายไม่ออกซัก ที่เฮ้อ บ่ จี้ๆๆๆๆๆ

ถ้าที่บ้านมีที่พอขุดบ่อกว้างๆจะไปรับ ฟามิงโก้ พี่โนรุมาเลี้ยงบ้างค่ะ เห็นในรูปส๊วยสวย

ว่าแล้วคุณ Memorizes เลือกเลี้ยงนกอะไร มาแบ่งปันกันชมบ้างนะคะ
« Last Edit: April 10, 2011, 03:20:29 PM by Nokmom » Logged

noru
Guest
« Reply #32 on: April 10, 2011, 07:16:57 PM »

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ไม่ต้องกว้างมากหรอก ค่ะ แค่ 4 x 4 ม. ลึก 20 -30 ซม.ก็พอ ค่ะ มีบกให้อีกหน่อย ก็ OK แล้ว

Nokmom
[นกเค้าแมว]

« Reply #33 on: April 11, 2011, 07:00:28 PM »

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ไม่ต้องกว้างมากหรอก ค่ะ แค่ 4 x 4 ม. ลึก 20 -30 ซม.ก็พอ ค่ะ มีบกให้อีกหน่อย ก็ OK แล้ว

4 x 4 ม. ไม่รวมบก นับว่ากว้างแล้วค่ะ ต้องทุบบ้านขยายสวนเลยทีเดียว  ซาบซึ้ง  รอรวยๆย้ายไปอยู่บ้านกว้างๆก่อนค่ะ จำได้ว่าสมัยนู้นตอนเด็กๆชอบดูนกฟามิงโก้ที่โรงแรมแอมบาสเดอร์มากๆ ไม่รู้ว่าเดี๊ยวนี้นกไปไหนแล้วนะคะ

noru
Guest
« Reply #34 on: April 11, 2011, 09:08:04 PM »

4 x 4 ม. ไม่รวมบก นับว่ากว้างแล้วค่ะ ต้องทุบบ้านขยายสวนเลยทีเดียว  ซาบซึ้ง  รอรวยๆย้ายไปอยู่บ้านกว้างๆก่อนค่ะ จำได้ว่าสมัยนู้นตอนเด็กๆชอบดูนกฟามิงโก้ที่โรงแรมแอมบาสเดอร์มากๆ ไม่รู้ว่าเดี๊ยวนี้นกไปไหนแล้วนะคะ

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ใช่ๆ ค่ะ ฟามิงโก้ที่โรงแรมแอมบาสเดอร์ ตอนนั้นชอบดูแล้วก็หลงรักฟามิงโก้ที่นั่น ช่างเป็นนกที่เอามาตกแต่งสถานที่ได้สวยงาม ค่ะ อ้อ รู้สึกจะมีไฮยาซินมาคอว์ด้วย นะ คะ ที่โรงแรมแอมบาสเดอร์ ตอนนั้น ดิฉัน อ้อนวอน ขอร้อง บังคับ(บาปหนาตายเป็นเปรตแน่เลย) คุณ พ่อ ทุกวิถีทาง จนได้ไฮยาซิน ก็เพราะเห็นจากที่นี่อีก ล่ะ ค่ะ..555555

* 2_4d42ad37be9f0.jpg (35.61 KB, 410x307 - viewed 1406 times.)

naþat³
Administrator
[เหยี่ยว]

« Reply #35 on: April 11, 2011, 09:53:17 PM »

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ใช่ๆ ค่ะ ฟามิงโก้ที่โรงแรมแอมบาสเดอร์ ตอนนั้นชอบดูแล้วก็หลงรักฟามิงโก้ที่นั่น ช่างเป็นนกที่เอามาตกแต่งสถานที่ได้สวยงาม ค่ะ อ้อ รู้สึกจะมีไฮยาซินมาคอว์ด้วย นะ คะ ที่โรงแรมแอมบาสเดอร์ ตอนนั้น ดิฉัน อ้อนวอน ขอร้อง บังคับ(บาปหนาตายเป็นเปรตแน่เลย) คุณ พ่อ ทุกวิถีทาง จนได้ไฮยาซิน ก็เพราะเห็นจากที่นี่อีก ล่ะ ค่ะ..555555

ผมยังเคยทันได้เห็น นก อยู่เลยครับ เป็นพวกมาคอว์ แต่ก็เลือนลางมากแล้ว จำได้ว่า ในโรงแรม จะมี รถ หรูๆ มาจอดประจำเลย อึ้มๆ

icestick
[นกเงือก]

Email
« Reply #36 on: April 12, 2011, 03:42:53 PM »

โห เสียดายจังเกิดไม่ทัน อิอิ

Nokmom
[นกเค้าแมว]

« Reply #37 on: April 12, 2011, 04:54:38 PM »

คุณ naþat³ อายุผ่านเกณค่ะ ฮ่าๆๆๆ นกที่โรงแรมแอมบาสเดอร์ เป็นหัวข้อเชคอายุกันจริงๆเลยนะคะ คุณicestick น่าจะยังละออ่นมากๆ  ตอนเด็กๆจำได้ว่าอากงชอบพาไปกินติมซำที่นั่น จะต้องไปนั่งเกาะริมกรงนกฟามิงโก้ทุกครั้ง ความหลังฝังใจวัยเด็กค่ะ ตอนนั้นยังเด็กมากไม่รู้จักนกอะไรเป็นนกอะไรน่าเสียดายนะคะ ไม่ได้ถ่ายรูปอะไรเก็บไว้เลย นับๆแล้วเหตุการณ์นี้น่าจะเกิดขึ้นร่วมยี่สิบปีได้แล้วนะคะ ไม่ทราบขอทราบราคาไฮยาซินของพี่โนรุสมัยนู้น ได้ไหมคะอยากเอามาลองเทียบกับเรทเงินเฟ้อดู คิดว่าคุณพ่อพี่โนรุน่าจะดีใจนะที่ได้ซื้อให้พี่โนรุนะคะถ้าท่านได้รู้ว่า ราคาตอนนี้พุ่งเป็นคู่ละ กว่าล้าน  ซาบซึ้ง

noru
Guest
« Reply #38 on: April 12, 2011, 06:06:21 PM »

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ตอนนั้น คุณ พ่อ ซื้้อให้ ตัวแรกเป็น ไฮยาซิน เชื่องฝึกแล้ว เอามือทำเป็นปืน แล้วส่งเสียงปัง เค้าจะนอนหงายท้องเลย ค่ะ คลับคล้ายคลับคลา สองแสนเศษ หรือไง นี่ ค่ะ เชื่องมากเป็นนกนำเข้าจาสิงคโปมั้ง ไม่แน่ใจกอดได้เกาะแขนเกาะบ่าไปไหนมาไหน  จับแว่น แล้วต่อมาขอ(แกมบังคับ)เนื่องจากเรียนจบสอบเข้าทำงานในสถาบันได้ดังใจท่านๆ เคยบอกว่าจะเอาอะไรก็ให้ เลยได้ ไฮยาซิน พ่อแม่พันธุ์ ราคา คู่ ละ หกแสนห้า ถ้าจำไม่ผิดพอไปอยู่ที่บ้านไม่นานก็ไข่ให้ลูกเรื่อยมาหลายปี ค่ะ  งง ปัจจุบัน เรียนถามท่านหนึ่งที่มีไฮยาซินหลาย คู่ท่านเมตาจะแบ่งให้ พ่อแม่พร้อมทำ 2 ล้านกว่า - สามล้านกว่า ค่ะ ไม่ทราบ นะ คะ ว่าท่านอื่น จะได้ราคานี้ไหม

* 13.jpg (48.04 KB, 265x166 - viewed 726 times.)
« Last Edit: April 12, 2011, 06:07:43 PM by noru » Logged

naþat³
[เหยี่ยว]

« Reply #39 on: April 12, 2011, 06:09:37 PM »

คุณ naþat³ อายุผ่านเกณค่ะ ฮ่าๆๆๆ นกที่โรงแรมแอมบาสเดอร์ เป็นหัวข้อเชคอายุกันจริงๆเลยนะคะ คุณicestick น่าจะยังละออ่นมากๆ  ตอนเด็กๆจำได้ว่าอากงชอบพาไปกินติมซำที่นั่น จะต้องไปนั่งเกาะริมกรงนกฟามิงโก้ทุกครั้ง ความหลังฝังใจวัยเด็กค่ะ ตอนนั้นยังเด็กมากไม่รู้จักนกอะไรเป็นนกอะไรน่าเสียดายนะคะ ไม่ได้ถ่ายรูปอะไรเก็บไว้เลย นับๆแล้วเหตุการณ์นี้น่าจะเกิดขึ้นร่วมยี่สิบปีได้แล้วนะคะ ไม่ทราบขอทราบราคาไฮยาซินของพี่โนรุสมัยนู้น ได้ไหมคะอยากเอามาลองเทียบกับเรทเงินเฟ้อดู คิดว่าคุณพ่อพี่โนรุน่าจะดีใจนะที่ได้ซื้อให้พี่โนรุนะคะถ้าท่านได้รู้ว่า ราคาตอนนี้พุ่งเป็นคู่ละ กว่าล้าน  ซาบซึ้ง

พลาดแล้วสิเรา น่าจะบอกว่า เกิดไม่ทัน แบบคุณ icestick มั่ง 55555  วะฮ่าๆ

พอดีว่า เคยย้ายบ้านไป อยู่ ย่านซอย นานา ครับผม พี่ผมชอบพาเดินไป กิน สปาเก็ตตี้ ซอสเนื้อประจำ อร่อยมาก เลือนลางๆว่าแต่ก่อนพึ่งจานละ 25 บาทรึไง ครับ ตอนนั้น ก็ เพิ่ง ประถมต้นๆ เอง ครับ มีนกให้ดูเล่น และก็ ชอบมีรถสปอร์ต หรูๆ มาจอด น่ะครับ วันวานยังหวานอยู่ 55555 วะฮ่าๆ

naþat³
[เหยี่ยว]

« Reply #40 on: April 12, 2011, 06:15:38 PM »

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ตอนนั้น คุณ พ่อ ซื้้อให้ ตัวแรกเป็น ไฮยาซิน เชื่องฝึกแล้ว เอามือทำเป็นปืน แล้วส่งเสียงปัง เค้าจะนอนหงายท้องเลย ค่ะ คลับคล้ายคลับคลา สองแสนเศษ หรือไง นี่ ค่ะ เชื่องมากเป็นนกนำเข้าจาสิงคโปมั้ง ไม่แน่ใจกอดได้เกาะแขนเกาะบ่าไปไหนมาไหน  จับแว่น แล้วต่อมาขอ(แกมบังคับ)เนื่องจากเรียนจบสอบเข้าทำงานในสถาบันได้ดังใจท่านๆ เคยบอกว่าจะเอาอะไรก็ให้ เลยได้ ไฮยาซิน พ่อแม่พันธุ์ ราคา คู่ ละ หกแสนห้า ถ้าจำไม่ผิดพอไปอยู่ที่บ้านไม่นานก็ไข่ให้ลูกเรื่อยมาหลายปี ค่ะ  งง ปัจจุบัน เรียนถามท่านหนึ่งที่มีไฮยาซินหลาย คู่ท่านเมตาจะแบ่งให้ พ่อแม่พร้อมทำ 2 ล้านกว่า - สามล้านกว่า ค่ะ ไม่ทราบ นะ คะ ว่าท่านอื่น จะได้ราคานี้ไหม

อยากมี ไฮ มาไว้ เกาะแขนเกาะบ่ามั่งอ่ะครับ......  ฟันขาว

icestick
[นกเงือก]

Email
« Reply #41 on: April 12, 2011, 11:08:41 PM »

อยากมี ไฮ มาไว้ เกาะแขนเกาะบ่ามั่งอ่ะครับ......  ฟันขาว

น้องไฮนี่พวกไฮยีน่าพอได้ป่าวครับ อิอิ ดีนะที่เป็นคนเกิดทีหลังไม่ค่อยรู้ไรกับเค้าครับ

noru
Guest
« Reply #42 on: April 13, 2011, 01:49:51 AM »

น้องไฮนี่พวกไฮยีน่าพอได้ป่าวครับ อิอิ ดีนะที่เป็นคนเกิดทีหลังไม่ค่อยรู้ไรกับเค้าครับ

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ตอนนี้ที่บ้านมีเยอะ ค่ะ ซื้อตุนไว้ปรับผ้านุ่ม ไฮยีน...5555555555

* 071009_Amazon_hmed_4p.hmedium.jpg (29.2 KB, 417x273 - viewed 702 times.)

naþat³
[เหยี่ยว]

« Reply #43 on: April 13, 2011, 03:04:12 AM »

เอาจริงๆผมก็มี ไฮ กับเค้าเหมือนกัน นา ไฮไฟว์ นะครับ ฮิตเล่นอยู่พักนึงน่ะครับ555 วะฮ่าๆ
« Last Edit: April 13, 2011, 03:08:46 AM by naþat³ » Logged

Nokmom
[นกเค้าแมว]

« Reply #44 on: April 13, 2011, 11:44:15 AM »

วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ วะฮ่าๆ ตอนนั้น คุณ พ่อ ซื้้อให้ ตัวแรกเป็น ไฮยาซิน เชื่องฝึกแล้ว เอามือทำเป็นปืน แล้วส่งเสียงปัง เค้าจะนอนหงายท้องเลย ค่ะ คลับคล้ายคลับคลา สองแสนเศษ หรือไง นี่ ค่ะ เชื่องมากเป็นนกนำเข้าจาสิงคโปมั้ง ไม่แน่ใจกอดได้เกาะแขนเกาะบ่าไปไหนมาไหน  จับแว่น แล้วต่อมาขอ(แกมบังคับ)เนื่องจากเรียนจบสอบเข้าทำงานในสถาบันได้ดังใจท่านๆ เคยบอกว่าจะเอาอะไรก็ให้ เลยได้ ไฮยาซิน พ่อแม่พันธุ์ ราคา คู่ ละ หกแสนห้า ถ้าจำไม่ผิดพอไปอยู่ที่บ้านไม่นานก็ไข่ให้ลูกเรื่อยมาหลายปี ค่ะ  งง ปัจจุบัน เรียนถามท่านหนึ่งที่มีไฮยาซินหลาย คู่ท่านเมตาจะแบ่งให้ พ่อแม่พร้อมทำ 2 ล้านกว่า - สามล้านกว่า ค่ะ ไม่ทราบ นะ คะ ว่าท่านอื่น จะได้ราคานี้ไหม

เป็นนกฝึกแล้วทั้งยังให้ผลเร็วทันใจด้วยราคาเบาน่าตะครุบไว้สุดๆเลยค่ะ สมัยโน้นถ้ารู้เรื่องกว่านี้หน่อยน่าจะลองขออากงให้ซื้อให้ซักคู่แบบพี่โนรุบ้างนะคะ ไม่กล้าขอพ่อค่ะกลัวโดนเพ่นกระบานหัวแตก อากงรักหลานมากอาจพอมีหวัง ฮ่าๆๆๆ ตอนนี้อากงไม่อยู่แล้ว จุดธูปขอวันไหว้ครั้งหน้าดูดีกว่า หุหุหุห เผื่อจะบินมาเกาะที่บ้านให้จับมาทำพันธุ์ซักคู่  วะฮ่าๆ

เอาจริงๆผมก็มี ไฮ กับเค้าเหมือนกัน นา ไฮไฟว์ นะครับ ฮิตเล่นอยู่พักนึงน่ะครับ555 วะฮ่าๆ

5555555

Pages: 1 2 [3] 4   Go Up
Print
Jump to: